มีจำหน่ายในไทยแล้วนะครับ
----------------------\\\-----------------
รีวิว : เคส ShiftCam 6-in-1 Dual Lens
http://www.siampod.com/2017/09/12/review-shiftcam-6-in-1-dual-lens-iphone-7-plus/
สำหรับคนที่ใช้ iPhone 7 Plus และชอบถ่ายรูปหลากหลายมุมมอง น่าจะสนใสเคส ShiftCam 6-in-1 Dual Lens เพราะใช้งานสะดวกและทำให้เราได้ภาพที่หลากหลายมากขึ้น
ShiftCam 6-in-1 Dual Lens เป็นเคสสำหรับ iPhone 7 Plus ที่มีเลนส์ทั้งหมด 6 เลนส์แบ่งเป็น
เลนส์มุมกว้าง 120 องศา
เลนส์มาโคร 10X
เลนส์มาโคร 20x
เลนส์ฟิชอาย 180 องศา
เลนส์เทเล มี 2 เลนส์
บริเวณเลนส์ทั้ง 6 เลนส์สามารถเลื่อนออกมาถอดเก็บได้ จุดนี้คือดีกรณีที่เราใช้เคสระหว่างวันแล้วยังไม่ได้อยากถ่ายรูปในมุมมองแปลก ๆ ก็เก็บเลนส์ใส่กระเป๋าเล็ก ๆ ไว้ก่อนช่วยให้หน้าเลนส์ไม่เป็นรอย ซึ่งตัวผมได้ลองใช้แบไม่ถอดเลนส์เก็บก็จะมีปัญหาตอนพกนิดหน่อยเวลาใส่เครื่องเข้ากระเป๋ากางเกงก็จะตุง ๆ เพิ่มอีกนิด แล้วก็ตอนหยิบเครื่องขึ้นมาจากระเป๋ากางเกงก็มีบ้างที่เลนส์จะเลื่อนไปมาเพราะติดขอบกระเป๋ากางเกง คือถ้าจะใส่เลนส์ไปเลยแล้วพกแบบนั้นเลยก็ได้ แต่ขอให้ระวังเรื่องหน้าเลนส์เป็นรอยสักนิด
สำหรับภาพที่ออกมาจาก ShiftCam 6-in-1 Dual Lens อยู่ในระดับโอเคสำหรับการใช้ถ่ายรูปเล่นได้หลายมุมมองครับ
รวม ๆ แล้วสำหรับ ShiftCam 6-in-1 Dual Lens ถือว่าใช้สนุกดี ถ้าเป็นคนชอบถ่ายรูปหลายมุมมองน่าจะถูกใจเคสอันนี้ คือไม่อยากถ่ายแค่มุมมองจากเลนส์ปกติอยากได้ภาพที่แปลกตาไปจากเดิม แต่ในทางกลับกันถ้าจะมองว่ามีข้อเสียหรือจุดด้อยอะไรรึเปล่าก็คงเป็นเรื่องที่ว่าเราซีเรียสกับภาพที่ได้รึเปล่า เพราะอย่างที่บอกไปแล้วว่าภาพที่ได้ก็จะมีว่าติดตอบดำบ้างขอบภาพเวลาถ่ายมุมกว้างก็จะเบลอ ๆ อยู่บ้างตรงนี้ถ้าเราซีเรียสกับเรื่องพวกนี้ เคส ShiftCam 6-in-1 Dual Lens ก็ไม่ตอบโจทย์ในแง่ดังกล่าวนะครับ
ราคา : 3,490 บาท
สินค้ามีจำหน่ายที่ :
iStudio & iBeat by Copperwired
iStudio & iBeat by SPVi
iStudio & iBeat by Uficon
Ai (Siam Discovery)
.Life
PowerBuy
PowerMall
BeTrend
Central Department Store
Siam Discovery (Digital Lab)
AIS shop
King Power
wemalll.com
lazada.co.th (https://goo.gl/mGNyNR)
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/Tcm3pRhrLgs/hqdefault.jpg)