วันที่ 18 พฤศจิกายน 2561
รายงานผล แบดมินตัน เยาวชน ชิงแชมป์โลก 2018 ประเภท บุคคล
รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท ชายเดี่ยว
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) 2 - 0 โคได นาราโอกะ (ญี่ปุ่น) เซ็ต คะแนน 21 - 9 และ 21 - 11
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ ได้ แชมป์ รายการนี้ไปครองและเป็นสมัยที่ 2 ของตัวเองติดต่อกัน
จากแอดมิน RKC_Vakwai
รายงานย้อนหลังเนื่องจากช่วงเวลาที่แข่งขันตรงกับแอดมินเตรียมสอบเข้ารับราชการอยู่ครับ
............................................................................
Result badminton LI NING BWF World Junior Championship 2018
Round Final (GMT+7)
Men Singles
Kunlavut Vitidsarn (Thailand) 2 - 0 Kodai Naraoka (Japan) sets points: 21 - 9 and 21 - 11
Kunlavut Vitidsarn get champion of this tournament and second champion of his life.
kodai naraoka 在 Ratchanok Intanon (รัชนก อินทนนท์) Facebook 的最佳貼文
วันที่ 18 พฤศจิกายน 2561
โปรแกรม แบดมินตัน เยาวชน ชิงแชมป์โลก 2018 ประเภท บุคคล
รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท ชายเดี่ยว
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) - โคได นาราโอกะ (ญี่ปุ่น) คอร์ดถ่ายทอด คู่ที่ 5
หมายเหตุ: คอร์ดถ่ายทอด คู่ที่ 1 เริ่มแข่งเวลา 1:00 น. ของวันรุ่งขึ้น
จากแอดมิน RKC_Vakwai
รายงานย้อนหลังเนื่องจากช่วงเวลาที่แข่งขันตรงกับแอดมินเตรียมสอบเข้ารับราชการอยู่ครับ
............................................................................
Program badminton LI NING BWF World Junior Championship 2018
Round Final (GMT+7)
Men Singles
Kunlavut Vitidsarn (Thailand) - Kodai Naraoka (Japan) TV Court match 5
Note: TV Court match 1 start 1:00 AM on tomorrow.
............................................................................
คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 และคอร์ดถ่ายทอดที่ 2 ถ่ายทอดสดที่เว็บ https://www.youtube.com/user/BadmintonCanada/videos
ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/…/F6B352FE-DD7C-4F36-9F8…
ทุกคู่ ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx…
kodai naraoka 在 Ratchanok Intanon (รัชนก อินทนนท์) Facebook 的最讚貼文
วันที่ 7 พฤศจิกายน 2561
โปรแกรม แบดมินตัน เยาวชน ชิงแชมป์โลก 2018 ประเภท ทีมผสม
รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่มซี (เวลาในประเทศไทย)
ไทย 0 - 0 ญี่ปุ่น คู่ คอร์ดถ่ายทอดที่ 4 เริ่มแข่งเวลา 20:30 น.
ประเภท ชายเดี่ยว
กุลวุฒิ วิทิตศานต์ (ไทย) - โคได นาราโอกะ (ญี่ปุ่น)
ประเภท หญิงเดี่ยว
พิทยาภรณ์ ไชยวรรณ (ไทย) - ฮิราริ มิซูอิ (ญี่ปุ่น)
ประเภท ชายคู่
วชิรวิทย์ + วีรภัทร (ไทย) - ฮิโรกิ + ฮิโรกิ (ญี่ปุ่น)
ประเภท หญิงคู่
ชาสินี + เบญญาภา (ไทย) - ชิเอนะ + นะสึ (ญี่ปุ่น)
ประเภท คู่ผสม
กุลวุฒิ + พิทยาภรณ์ (ไทย) -ฮิโรกิ + นะสึ (ญี่ปุ่น)
---------------------------------------------------------------
แอฟริกาใต้ 0 - 0 มองโกเลีย คู่ คอร์ดไม่ถ่ายทอดที่ 5 เริ่มแข่งเวลา 20:30 น.
ประเภท คู่ผสม
จาร์เร็ด + เมกัน (แอฟริกาใต้) - เตมูเลน + บาดัมลยันกัว (มองโกเลีย)
ประเภท ชายเดี่ยว
โรเบิร์ต ซัมเม่อร์ (แอฟริกาใต้) - ซูมียาซูเรน เอ็นคบัต (มองโกเลีย)
ประเภท หญิงเดี่ยว
เชลซี เยียตเซส (แอฟริกาใต้) - มุนฮนาร์ แอลฮกวาซูเรน (มองโกเลีย)
ประเภท ชายคู่
โรเบิร์ต + จาร์เร็ด (แอฟริกาใต้) - ซูมียาซูเรน + เตมูเลน (มองโกเลีย)
ประเภท หญิงคู่
เชลซี + เมกัน (แอฟริกาใต้) - บาดัมลยันกัว + มุนฮนาร์ (มองโกเลีย)
จากแอดมิน RKC_Vakwai
............................................................................
Program badminton Li NING BWF World Junior Mixed Team Championships 2018
Round-robin Group C (GMT+7)
Thailand 0 - 0 Japan TV Court 4 start 8:30 PM
Men Singles
Kunlavut Vitidsarn (Thailand) - Kodai Naraoka (Japan)
Women Singles
Phittayaporn Chaiwan (Thailand) - Hirari Mizui (Japan)
Men Doubles
Wachirawit + Weeraphat (Thailand) - Hiroki + Hiroki (Japan)
Women Doubles
Chasinee + Benyapa (Thailand) - Shiena + Natsu (Japan)
Mix Doubles
Kunlavut + Phittayaporn (Thailand) - Hiroki + Natsu (Japan)
---------------------------------------------------------------
South Africa 0 - 0 Mongolia non-TV Court 5 start 8:30 PM
Mix Doubles
Jarred + Megan (South Africa) - Temuulen + Badamlyankhua (Mongolia)
Men Singles
Robert Summers (South Africa) - Sumiyasuren Enkhbat (Mongolia)
Women Singles
Chelsea Yiatses (South Africa) - Munkhnar Lkhagvasuren (Mongolia)
Men Doubles
Robert + Jarred (South Africa) - Sumiyasuren + Temuulen (Mongolia)
Women Doubles
Chelsea + Megan (South Africa) - Badamlyankhua + Munkhnar (Mongolia)
............................................................................
คอร์ดถ่ายทอดที่ 1 และคอร์ดถ่ายทอดที่ 2 ถ่ายทอดสดที่เว็บ https://www.youtube.com/user/BadmintonCanada/videos
ทุกคู่ ติดตามสกอร์สดผ่านทางคอมพิวเตอร์และมือถือได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/…/8A178E71-73D8-4FE3-B13…
ทุกคู่ ติดตามผลการแข่งขันหลังจบการแข่งขันในแต่ละคู่ผ่านทางมือถือและคอมพิวเตอร์ได้ที่ https://www.tournamentsoftware.com/sport/matches.aspx…