GUCCI x THE NORTH FACE/ LEO NÚI VỚI GU CHÌ.
Vâng, một hãng thời trang cao cấp đến từ Ý hợp tác cùng với một thương hiệu nổi tiếng về outdoor/hiking là The North Face. Thật ra cũng chẳng có gì quá shock với mình về các kiểu collab như này cả, hai ông chẳng liên quan gì nhau hợp tác với nhau – chúng ta chứng kiến những cú bắt tay lịch sử như Supreme x Louis Vuitton, Burberry x Gosha Rubchinsky..nhưng cú concept này thực sự làm mình khó chịu.
Vì nó kiểu đập vào mặt mấy người thích hiking hay chí ít là hiking fashion.
Ok, The North Face thì đúng là có kinh nghiệm trong mảng này rùi. Với mức giá ở tầm vừa phải cùng chất liệu ổn – TNF luôn được lòng những người yêu thích các hoạt động outdoor hay trekking/hiking/leo núi. Các collection của TNF luôn nhắm tới đúng những gì mà hãng đã làm trước giờ, đảm bảo việc người mặc cảm thấy ấm áp, thoải mái và đa dụng trong các môi trường ngoại tiết khắc nghiệt. Nhưng không có nghĩa là The North Face sẽ làm “Kim bài miễn từ” việc TNF x Gucci hợp thức hóa việc hiking trở nên lòe loẹt như vậy (Ít nhất là trên concept lookbook).
Dù Gucci cố gắng thể hiện ra một cuộc du ngoạn trên cao nguyên (Ở đây là dãy núi Alps trứ danh) cùng với sự sang trọng trong thời trang cao cấp của mình. Nhưng thú thực mà noisk, bên cạnh các màu sắc chấp nhận được với kiểu outdoor/hiking thì concept lookbook chẳng khác gì một đám nhà giàu đi xe hơi lên núi, dạo chơi vài bước – chụp tấm hình sống ảo rồi post lên mạng cả. Hoặc chí ít là đi cáp treo vậy. VÌ sao mình nói thế, vì có nhiều điểm bất hợp lí.
Thứ nhất là chẳng ma nào đi hiking mà mặc sặc sỡ như vầy cả. kiểu họa tiết hoa lá hẹ đặc trưng của Gucci trong suốt màu 2019-2020 vẫn đang được nhà này ứng dụng trên tất cả các sản phẩm của họ. Những cú này mà kiểu leo núi dốc – thở trong không khí loãng mà nhìn đứa trước mặt mặc mấy cái áo TNF x GUCCI chắc sảng mà xỉu mất. (Khác gì trip đâu). Bên cạnh đó, sự rườm rà thiếu thực tế của Gucci x TNF tạo nên cho mình một câu hỏi “Tụi nó leo núi với kiểu dây nhợ bất hợp lí như thế này sao?”. Song song, bên cạnh những đôi trainer và boots thì có cô model còn đi cả heels leo núi ạ. Vâng, bạn không nghe lầm đâu – đi guốc để leo núi ạ. Đảm bảo bước được 2 bước trật con mẹ nó chân.
Phần phụ kiện cũng ảo giác không kém. Mình chưa thấy ai đi leo núi mà mang một cái backpack (balo) to và trông thật dzô dzụng như vậy cả. Trông không gian chứa có thể to đựng được nhiều thứ, nhưng đây là outdoor – mọi thứ được thiết kế để đảm bảo giữa quality và function. Việc vác một cái balo to đùng vậy thì khá là cản trở trong việc đi bộ trên các con dốc cũng như leo núi nhỉ (Nếu các bạn kêu là backpack cho việc hiking cũng to tương tự thì ok, nhưng nó không trông như vậy đâu – cái backpack này đúng nghĩa là cho highend fashion) À mà chưa kể hết, hiking mà có chị còn xách cả handbag. H-a-n-d b-a-g để outdoor/hiking ạ. Vâng, giữa một nơi xa với với cuộc sống thành thị con người, đeo handbag chắc để chảnh với muôn thú trong rừng.
Nếu – Gucci đừng lấy TNF làm tấm bình phong và đặt một cái campaign là “Ở giữa rừng sâu” thì việc mang những thứ trên mình có thể đồng cảm phần nào đó. Đằng này là Gucci cho thẳng người xem một cách kiểu “Những cô cậu giàu có đi chơi núi”, lướt một con off-road highend nào đấy và hạ cánh ở đó làm dăm ba kiểu ảnh.
Xuyên suốt collection, chúng ta có thể thấy Gucci highlight khá nhiều về puffer jacket và pants/dress (Áo phao, quần phao) cùng logo collab. Đây cũng là một thế mạnh của TNF cùng thêm các họa tiết floral của Gucci. Chắc để cho các con chiên của Gucci mua chứ nếu mà mình có tiền thì lựa chọn của mình sẽ là Moncler hay StoneIsland. Trông đơn giản, sang và đẹp hơn rất nhiều. Dù Gucci chắc cũng muốn mang tinh thần du mục, hippie lên trên bộ này nhưng cá nhân mình cứ thấy nửa nạc nửa mỡ thế nào í.
Song song, trong sản phẩm cũng có những chiếc túi handbag (mình đã nói ở trên) và waistbag Gucci x TNF. Mình đảm bảo túi Gucci còn có thể mua nhưng waistbag thì Oh oh, no no. Gucci Waistbag kiểu TNF hay streetwear waistbag, không biết là Gucci tính toán thế nào với lượng khách hàng yêu thích sự sang trọng và trung thành của họ. Liệu họ có thích không? Mình nghĩ là không.
Về Hiking thì có những yếu tố mấu chốt sau đây:
- Material: Chất liệu phải bền bỉ, chịu đựng được khắc nghiệt của thời tiết
- Function: Tính năng được thiết kế trên các trang phục outdoor phải có ý nghĩa thực dụng khá cao. Nhằm để giảm thiểu độ nặng và vướng víu cho những người hoạt động cũng như tiện dụng trong việc sử dụng các công cụ hỗ trợ hoạt động đi kèm. Mọi thứ đều được tính toán và gói gọn để khi cần có thể sử dụng ngay lập tức.
- Comfort: Thoải mái, vì khi outdoor bạn vận động gần như là toàn bộ cơ thể với trang phục bạn đang mặc. Nếu không thực sự cảm thấy dễ chịu với quần áo thì chúng sẽ là một tạ chì khi bạn leo núi, vượt đèo lội suối.
- Colour: Màu sắc có thể tùy thuộc vào mùa mà các bạn đi outdoor. Vẫn có thể chọn màu nổi để đánh dấu trong những khu vực rừng thăm thẳm hay ngụy trang để tránh cái nhìn của muông thú blah bloh.
- Price: Đắt thì xắt ra miếng, nhưng phải worth/đáng. Có rất nhiều pro trekking/hiking player từ khắp nơi trên thế giới sử dụng các bộ gear lên tới vài chục, trăm ngàn dollar nhưng mình tin chắc họ chẳng suggest các bạn TNF x GUCCI đâu vì nó mắc mà mắc không đáng nếu bạn dùng cho mục đích outdoor. Còn nếu bạn thích là Hype giữa đại ngàn thì ok – mời bạn.
Mình vẫn đang thắc mắc về cái sự TNF x GUCCI này bỗng dưng sực nhớ một bài viết mình đã làm trước đó. The NorthFace thuộc VF Corp, tập đoàn sở hữu Vans, Timberland và mới gần đây – đã – mua – đứt – Supreme – với – giá -2.1 tỷ đô. YEAH, TNF và SUPREME hiện tại đang chung công ty đấy. TNF có thể chỉ là bước dạo đầu cho tính toán làm sôi động thị trường lại với bản collab GUCCI x SUPREME ở một thì tương lai không xa và như cái cách LOUIS VUITTON x SUPREME vậy.
Ủng hộ mình tại:
Paypal: https://www.paypal.me/triminhle0808
Banking account: Vietinbank
STK: 104005424124 - Chủ tài khoản: Lê Minh Trí.
同時也有1部Youtube影片,追蹤數超過26萬的網紅SGChill,也在其Youtube影片中提到,Như thế này có thể xem là cắt ớt nhanh nhất chưa các bạn, một bịch ớt mà bạn nhân viên của một quán nhậu cắt chỉ một lúc là xong, công việc hằng ngày ...
xem bàn tay 在 IELTS Fighter - Chiến binh IELTS Facebook 的精選貼文
️⁉ HỌC IELTS TỪ CẤP 2, CẤP 3 - NÊN HAY KHÔNG NÊN ️⁉
👉 Thà xem để biết còn hơn ''bỏ sót'' thông tin VÀNG này bạn à ;)
❓ Tiếng Anh - chỉ cần học trên trường là đủ?
❓ Liệu cho trẻ học IELTS từ cấp 2, 3 có là quá sớm và không cần thiết?
Đừng ngại bỏ ra ít phút để khám phá câu trả lời qua Video mà Ms Jenny IELTS Fighter chúng mình chia sẻ hôm nay, bạn sẽ hiểu được tại sao nhiều bậc phụ huynh hiện đại đã nắm bắt cơ hội cho con theo đuổi IELTS ngay từ khi còn là Học Sinh.
----------------------------------------
🛑 KHI NÀO LÀ THỜI ĐIỂM BẮT ĐẦU HỌC IELTS TỐT NHẤT?
Học sinh như tờ giấy trắng, rất dễ tiếp thu và học hỏi. Theo lời khuyên của nhiều nhà khoa học, bước vào cấp 2, cấp 3 chính là thời điểm bắt đầu học IELTS tốt nhất. Vì các em đang bước vào giai đoạn học chuyên sâu, phát triển các tiềm năng cũng như xây dựng sự tự tin, bắt đầu mơ ước về cái ''tôi'' thành công trong tương lai.
Đây chính là thời điểm tuyệt vời để ba mẹ giúp con định hướng lộ trình rèn luyện tư duy và phát triển các kỹ năng tiếng Anh toàn diện như IELTS.
Bên cạnh đó, giai đoạn này, các em chưa cần lo lắng về kỳ thi tốt nghiệp nên sẽ dễ học hơn là những năm cấp 3 với núi bài học lớn phục vụ kỳ thi đại học.
----------------------------------------
🛑 5 LỢI ÍCH CỦA VIỆC HỌC IELTS dưới đây có thể sẽ khiến ba mẹ cũng như các bạn đang học cấp 2, cấp 3 phải suy nghĩ nghiêm túc hơn về con đường sắp tới đấy.
1. Tối ưu kết quả học tiếng Anh trên lớp
Với kiến thức chuyên sâu 4 kỹ năng Nghe - Nói - Đọc - Viết, học IELTS sẽ khiến những bài học Tiếng Anh trên trường trở nên dễ dàng hơn với các em. Từ đó, kết quả học tại trường sẽ luôn cao và ấn tượng.
2. Miễn thi môn tiếng Anh tốt nghiệp THPT
Từ năm 2015, bộ Giáo dục đã quy định học sinh có chứng chỉ IELTS 4.0 trở lên sẽ được miễn thi môn tiếng Anh tương ứng với điểm 10 trong kỳ thi THPT quốc gia. Vì vậy, việc học và thi IELTS từ sớm sẽ giúp các em có nhiều thời gian hơn để tập trung ôn tập các môn khác.
3. Cơ hội theo học các trường THPT chuyên
Theo học các trường THPT chuyên và chất lượng luôn là mong muốn của nhiều em học sinh và phụ huynh. Vì vậy, học IELTS sẽ giúp các em có trình độ tiếng Anh tốt và hoàn toàn tự tin với bài thi tiếng Anh trong kỳ thi chuyển cấp, tăng tỉ lệ cạnh tranh vào các trường chuyên lớp chọn.
4. Cơ hội chọn được trường Đại học yêu thích, xa hơn là cơ hội miễn học Tiếng Anh khi học Đại học
Một số trường đại học top đầu như ĐH Ngoại Thương, ĐH Kinh Tế Quốc Dân... hiện nay đã có quy định sẽ xét tuyển thẳng với các bạn có bằng IELTS 6.5 và hai môn thi còn lại đạt trên 15 điểm. Do đó, theo học IELTS thực sự đem lại lợi thế lớn cho các em.
Ngoài ra, ở 1 số trường Đại học, sinh viên sẽ được miễn học tiếng Anh cơ bản trong năm 1,2 khi có chứng chỉ IELTS phù hợp với yêu cầu của trường. Và cũng khá nhiều trường yêu cầu chứng chỉ IELTS để xét tốt nghiệp, vì thế việc có IELTS từ sớm chắc chắn sẽ giúp bạn thuận lợi hơn trong giai đoạn năm cuối, gia tăng cơ hội tìm kiếm việc xịn - lương cao.
5. Săn học bổng du học giá trị
Hiện nay, việc đi du học ngay sau khi tốt nghiệp Cấp 2, Cấp 3 không còn là điều xa lạ nữa. Và chứng chỉ IELTS là điều kiện bắt buộc để đi du học, nhất là khi bạn muốn xin học bổng của ngôi trường hằng mơ ước.
💰 VÀ KHÔNG NGHI NGỜ GÌ, CƠ HỘI LÀ VÔ SỐ đối với các bạn có IELTS
Nhìn về sự phát triển dài hạn, nhiều công việc hiện nay đều yêu cầu khả năng tiếng Anh. Vì vậy, nếu bạn học IELTS từ sớm, chắc chắn sẽ gia tăng giá trị Hồ sơ năng lực, vượt trước nhiều đối thủ cạnh tranh cũng mức độ kinh nghiệm học tập, để nắm giữ vị trí công việc mơ ước, thăng tiến việc làm.
TIN MÌNH ĐI, CÓ IELTS SỚM - CHẮC CHẮN LÀ ''VÉ VÀNG'' CHO CUỘC ĐỜI BẠN ĐẤY!
--------------
🛑 Ở IELTS FIGHTER, GIẢI PHÁP CHO BẠN ĐÃ SẴN SÀNG!
Giới thiệu với bạn:
⚠️ Khóa học #IELTSJunior dành riêng Học sinh cấp 2, cấp 3
Lộ trình đặc biệt - Phương pháp giảng dạy độc quyền có 1-0-2
❗ #Gia_sư_IELTS với lớp sỹ số vàng: chỉ 15-20 bạn/lớp. Được care và hướng dẫn tư vấn kỹ càng, giải đáp tận gốc từng vấn đề!.
❗ #Chương_trình_học_khác_biệt. dành riêng cho HỌC SINH CẤP 2, CẤP 3 nhằm giúp các em đạt điểm số IELTS 7.0 nhanh nhất để được tuyển thẳng vào Đại học trong nước hoặc đi du học nước ngoài!
❗ #Lộ_trình_học_tinh_gọn với 2-3 buổi/tuần, tặng thêm Khóa bổ trợ hàng tuần 2 kỹ năng Writing & Speaking cùng chuyên gia IELTS và dịch vụ Gia sư nhóm nhỏ tại cơ sở bất cứ khi nào bạn cần.
❗#Giáo_viên_giàu_kinh_nghiệm được tinh tuyển, đã từng là du học sinh hay thạc sĩ nước ngoài, kinh nghiệm đào tạo hàng nghìn học viên 7.0 - 8.0 IELTS
► Điểm mặt 1 số thầy cô:
+ Mr Minh Đức 8.5 IELTS (2 Bằng Cử Nhân ngành Kinh tế và tiếng Tây Ban Nha tại Grinnell College danh tiếng, California, Mỹ): bit.ly/minhducif
+ Mr. Đức Tâm 8.5 IELTS (Speaking siêu đỉnh, từng làm việc tại Ban truyền hình Đối ngoại (VTV4) với vai trò là BTV thời sự): bit.ly/ductamif
+ Ms Trang Chuối 8.0 IELTS (Giỏi 3 ngoại ngữ, phong cách giảng dạy cực cá tính, từng lưu diễn quốc tế tại các nước ĐNA): bit.ly/trangchuoi
❗#Học_phí_đặc_biệt_rẻ Mức học phí chưa bằng một nửa các khoá học tương tự ở các trung tâm khác nhưng cam kết tuyệt đối chất lượng dịch vụ bằng hợp đồng! Uy tín được chứng thực bởi hàng loạt đối tác đồng hành lớn như IDP Việt Nam, CIEC,...
----------------
⚠️ CAM KẾT BẰNG VĂN BẢN
✓ Đảm bảo đầu ra 7.0 IELTS - không kỹ năng nào dưới 6.5
✓ Hỗ trợ care gia sư liên tục, tài liệu từ A-Z và bổ trợ "liên miên" đến khi đạt mức điểm cam kết
✓ Lộ trình tinh gọn giúp bạn đạt band 7.0 IELTS dù bắt đầu từ con số 0 mà vẫn đảm bảo không ảnh hưởng lịch học ở trường.
✓ Tiếp tục bổ trợ offline trực tiếp trọn đời kể cả khi toàn bộ khoá học đã kết thúc
✓ Linh hoạt lựa chọn hình thức học Online - Offline phù hợp tình hình môi trường thực tế
* Hỗ trợ trả góp học phí lãi suất 0% giúp xóa bỏ nỗi lo tài chính
============================
BẬT MÍ:
IELTS Fighter hiện đang tưng bừng chương trình Ưu đãi khủng chào mừng #JUNIOR nhập học với hàng loạt học bổng lên đến 5 TRIỆU và nhiều combo sách IELTS độc quyền với bộ quà tặng cực giá trị (balo, sổ tay, ô xinh...)
💥 ĐỪNG ĐỂ CƠ HỘI ĐI QUA MỚI HỐI TIẾC!
Nếu bạn muốn nắm chắc cơ hội cho riêng mình, đừng ngần ngại:
👉 I N B O X với IF ngay tại: m.me/ielts.fighter
👉 Hoặc để lại #TÊN+SĐT để được tư vấn chi tiết và giữ chỗ Ưu Đãi có hạn nha! :D
============================
IELTS Fighter - Tiên phong phổ cập IELTS cho người Việt
HỆ THỐNG 16 CƠ SỞ
► HÀ NỘI
CS1: 254 Hoàng Văn Thái, Thanh Xuân
CS2: 44 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy
CS3: 410 Xã Đàn, Đống Đa
CS4: 376 Nguyễn Văn Cừ, Long Biên
CS5: 18 LK6C Nguyễn Văn Lộc, Hà Đông
CS6: 22 Nguyễn Hoàng (gần bến xe Mỹ Đình)
► HỒ CHÍ MINH
CS7: A11 Bà Hom, P13, Q6
CS8: 94 Cộng Hòa, Tân Bình
CS9: 85 Điện Biên Phủ, Bình Thạnh
CS10: 18 Phan Văn Trị, Gò Vấp
CS11: 350 đường 3/2, P12, Q10
CS12: 66B Hoàng Diệu 2 Thủ Đức
CS13: 129 Nguyễn Thị Thập, Q7
► ĐÀ NẴNG
CS14: 233 Nguyễn Văn Linh, Thanh Khê
CS15: 254 Tôn Đức Thắng, Q. Liên Chiểu
► HẢI PHÒNG
CS16: 428 Lạch Tray, Ngô Quyền
#ielts #ieltsfighter #ieltsfighterjunior
xem bàn tay 在 Savoury days Facebook 的最佳解答
Cách làm BÁNH MÌ BƠ TỎI PHÔ MAI HÀN QUỐC
Bây giờ là 30 phút sau khi mình vừa hoàn thành xong mẻ bánh mì bơ tỏi phô-mai kiểu Hàn, vừa chụp hình xong và đã xử lí hết 1 cái. Cảm xúc lúc này, biết nói thế nào nhỉ, kiểu phấn khích và sung sướng lắm lắm lắm ý!!! ^.^ Là cái cảm giác kiểu vừa chinh phục được thành tựu ý, mà chắc là cũng lâu lắm rồi mình mới có được 😀
Chắc mình sẽ bắt đầu bằng việc mô tả hương vị của cái bánh trong hình nhé. Nó thơm, rất thơm, cực kì thơm. Bơ và phô-mai thấm vào trong làm cho bánh siêu mềm, vị mằn mặn, ngọt ngọt, beo béo. Và các bạn có nhìn thấy phần hơi xém ở trên bánh kia không? Chính là điểm nhấn của cái bánh đó, vì nó rất giòn. Vị giòn quyện với vị mềm, lại thêm hương thơm và vị béo ngậy của bơ tỏi phô mai. Ui ngon điên đảo, ngon khó cưỡng, ăn một miếng muốn có miếng thứ hai, thứ ba,.. thứ n! Lúc trét bơ lên bánh mình cứ nghĩ sao tụi HQ lại có thể nghĩ ra cái món béo như này. Hehe, nhưng lúc ăn thì quả thực biết là béo đấy mà KHÔNG THỂ NGỪNG ĂN ĐƯỢC!!! 😀
Món bánh này thực ra tụi mình đã biết và đã thử từ cuối năm ngoái, khi nó bắt đầu hot ở bên Hàn, và lúc ấy tụi mình cũng đang làm khoá học online bánh mì ngọt mềm nâng cao (cùng pizza và bánh mì nguyên cám) nữa. Hồi đó tất cả các công thức của HQ mà tụi mình biết đều dùng pho-mai kem (cream cheese) nhét vào giữa bánh, tụi mình đã thử như thế và nói thật là ngấy không ăn nổi. Tuy nhiên vì trong lớp online có một món bánh mì với sốt bơ tỏi siêu ngon nên tụi mình có hứa với các học viên là sẽ nghiên cứu món này, do chỉ cần làm thêm sốt phô-mai thôi. Mà xong bẵng đi một thời gian bận quá chưa kịp làm, đến mấy ngày nay lại thấy bánh có ở khắp nơi trên FB nên tụi mình quyết tâm thử lại, và tèn ten... lại có thêm một công thức để tụi mình tự hào nữa 😉
Về cách làm, món này gồm có phần vỏ bánh, sốt bơ tỏi và sốt phô-mai. Vỏ bánh dùng loại nào cũng được, hôm nay mình dùng Amish White Bread, bánh cơ bản nhất trong số các loại bánh mì. Không cần quá cầu kì phần bánh vì sự ngon của món này nằm ở sốt bơ tỏi và sốt phô-mai là chủ yếu.
Với sốt phô-mai, nếu làm theo kiểu HQ chỉ cho cream cheese vào giữa bánh sẽ ngấy lắm. Nên mình đã thay đổi bằng việc đánh cream cheese với một số nguyên liệu khác thành sốt mềm mịn mượt rồi phun vào bánh. Có thể ở HQ người ta chỉ dùng là vì có cream cheese ngon. Như trước đây khi mình ở châu Âu, dùng Philadelphia cream cheese của Kraft rất thích vì mùi vị ổn mà đánh lên rất mượt. Về VN hơi khó khăn hơn tại cream cheese vị ngon thì hơi béo và đặc quá, đánh dễ vón cục. Còn loại dễ đánh mượt thì vị lại không ngon lắm. Thực ra lần này cũng may vì hôm vừa rồi nhà hết cream cheese, đi mua ở Abby thấy các em giới thiệu có loại mới của Mỹ, mua một cục về thử xem sao, kết quả rất ổn, vị chua dịu mặn vừa, mềm mượt rất dễ đánh. Mình ghi tên loại cream cheese ở trong phần nguyên liệu cho bạn nào làm thì thử nhé
Với sốt bơ tỏi, hồi làm khoá bánh mì online, tụi mình đã có một công thức sốt bơ tỏi ngon siêu cấp thần thánh vô địch thiên hạ rồi. Nhưng mong cách bạn thông cảm vì đây là ct trong lớp online, tụi mình không chia sẻ ra ngoài được, vì làm như vậy sẽ là không công bằng với các học viên đã đóng học phí để tham gia khoá học. Có điều thời gian này mọi thứ đều u ám quá, mình cũng muốn làm việc gì đó giúp cho mọi người vui vẻ hơn nên tụi mình sau khi cân nhắc thì có 2 quyết định như sau ạ:
(1) với các bạn đọc của SD, tụi mình đã sáng tác ra một ct sốt bơ tỏi mới để tặng các bạn. Phiên bản này dễ làm, mặc dù không thần thánh bằng ct trong lớp học nhưng vẫn rất ngon.
(2) với các bạn muốn học làm bánh có bài bản và đặc biệt là các bạn muốn kinh doanh, tụi mình sẽ giảm 20% học phí của riêng lớp bánh mì online ABM, là lớp học về các loại bánh mì siêu siêu mềm, với nhân sữa dừa, sốt bơ tỏi, các loại pizza và một số bánh mì nguyên cám. Thời gian này mọi người ở nhà nhiều nên mình biết nhu cầu kinh doanh bánh cũng tăng cao. Các kiến thức trong lớp chắc chắn sẽ hỗ trợ các bạn rất nhiều trong việc "khởi nghiệp" với cửa hàng bánh tại gia đó 😉 Sau khi giảm 20%, học phí lớp ABM còn 985K (ưu đãi áp dụng đến hết 24/3 ạ).
Ngoài ra, tụi mình vẫn áp dụng chính sách giảm 20% cho học viên cũ đã học 2 khoá hoặc học viên mới đăng kí từ 3 khoá trở lên nhé. Thông tin đăng kí có tại đây ạ: https://forms.gle/AWXRn2TfdBkay8kv6
Vậy thôi, cách làm xem tại blog SD sẽ có cả ảnh minh hoạ các bước nha: http://www.savourydays.com/cach-lam-banh-mi-bo-toi-pho-mai-han-quoc/
CÁCH LÀM BÁNH MÌ BƠ TỎI PHÔ-MAI HÀN QUỐC
Nguyên liệu
8 cái bánh mì (mình làm 1.5 công thức Amish White Bread, được 8 bánh cỡ 70 g/ cái), cách làm ở đây http://www.savourydays.com/banh-my-goi-trang-amish-white-bread/
* Sốt pho-mai
- 200 g cream cheese (mình dùng cream cheese của Schreiber, nhập từ Mỹ, mua ở Abby.vn, có cửa hàng ở HN và TPHCM, ship toàn quốc)
- 100 g kem tươi (whipping cream, dùng của hãng nào cũng được, lưu ý độ béo trên 30%)
- 25 g đường bột (icing sugar)
* Sốt bơ tỏi
- 20 gram tỏi băm nhỏ
- 100 gram bơ nhạt (dùng bơ nào mà bạn thấy ngon nhé)
- 20 gram kem tươi (whipping cream)
- 25 gram đường bột
- 3 gram muối
- ít lá thơm mixed herbs của Ý (hỗn hợp Oregano, Basil, thymes... mua ở siêu thị Vinmart hay Abby đều có)
Cách làm
A. Sốt phô mai
- Để cream cheese ra ngoài cho hết lạnh và cream cheese rất mềm. Đánh bằng máy ở tốc độ thấp nhất cho cream cheese mịn mượt rồi cho whipping và rây đường bột vào. Đánh Ở TỐC ĐỘ THẤP đến khi các nguyên liệu hoà quyện và đặc sệt thì dừng lại. Nếu không có máy đánh trứng, các bạn dùng phới lồng cầm tay cũng được.
- Các lưu ý quan trọng:
+ Cream cheese cần để hết lạnh và đánh trước rồi mới cho kem tươi whipping vào. Nếu cream cheese vẫn còn lạnh hoặc cho cream cheese đánh chung với whipping, sẽ rất dễ bị vón cục. Tuy nhiên, nếu chẳng may bị vón cục, các bạn cứ kệ nó và dùng tiếp, khi nướng các cục chất béo bị vón sẽ tan ra bớt, sẽ không sao lắm đâu.
+ Nên dùng đường bột vì đường kính trắng hạt to sẽ khó tan.
+ Không đánh quá kĩ hoăc đánh ở tốc độ cao sẽ làm hỗn hợp bị tách nước (hỗn hợp lổn nhổn, chất béo và nước tách riêng)
- À, ngoài sốt này ra mình có thử cho Mozzarella vào bánh, nhưng ăn không ngon bằng khi có sốt kem pho-mai kiểu này.
B. Sốt bơ tỏi
- Cho 20 gram bơ (của phần bơ 100 g trong công thức) vào nồi đế dày, đun lửa vừa cho bơ tan chảy thì cho tỏi vào. Đảo nhẹ tay trên lửa vừa đến khi tỏi hết hăng nhưng vẫn còn màu trắng, chưa tới mức chuyển vàng. Bước phi tỏi này rất quan trọng, sẽ làm cho sốt của các bạn thơm hơn nhiều và không bị mùi hăng của tỏi tươi. Để nguội. Nên dùng tỏi tươi thay vì bột tỏi vì tỏi tươi thơm hơn nhiều.
- Phần 80 gram bơ còn lại quay lò vi sóng 1 xíu cho mềm hơn (nhưng không bị chảy nước). Cho kem tươi (whipping cream), đường, muối và phần tỏi phi đã nguội vào trộn đều tới khi ta có hỗn hợp sệt. Có thể quay vi sóng 1 chút cho hỗn hợp hơi nhão nhưng không chảy nước. Nếm lại và thêm đường muối nếu cần. Sốt sẽ có vị hơi mằn mặn, ngòn ngọt, thơm mùi tỏi. Có thể cho thêm một xíu lá thơm vào đây.
C. Hoàn thiện bánh (mạng chán quá mình ko up dc hình minh hoạ từng bước lên FB, các bạn qua xem tại blog SD cho cụ thể và dễ hình dung nhé)
- Làm nóng lò ở 180 độ C
- Dùng dao cắt bánh mì, chia bánh thành 6 phần bằng nhau. Giống kiểu ở HQ thì sẽ cắt đến gần sát đáy bánh luôn. Nên dùng dao lưỡi cưa chuyên để cắt bánh mì, và cắt theo kiểu như cưa gỗ, đưa qua đưa lại, thì lát cắt sẽ rất đẹp (nếu dùng dao thường cắt bánh sẽ hơi khó).
- Lấy chổi quét 1 lớp bơ tỏi vào khắp phần bên trong bánh, quét một lớp mỏng vừa.
- Cho sốt phô mai vào túi bắt kem, cắt đầu túi và phun ở giữa các múi bánh. Các bạn cắt đầu túi độ 0.8 - 1cm và chỉ phun 1 đường giữa 2 múi bánh thôi nhé, nhiều hơn ăn dễ bị ngấy.
- Sau khi xong hết, quét 1 lớp bơ lên ngoài vỏ bánh. Rắc thêm ít lá thơm lên trên bánh.
- Nướng ở 180 độ C trong 7 phút (2 phút cuối mình bật quạt lò cho bánh xém nhanh, nhiệt và thời gian nướng sẽ thay đổi tuỳ lò nhé). Đến khi phô-mai chảy ra, vỏ bánh giòn thơm. Dùng nóng. Bánh này nếu để qua ngày thì hôm sau có thể nướng lại ở 175 - 180 độ C cũng được.
Chúc các bạn ngon miệng hoặc kinh doanh thiệt là đắt hàng!! 😉
xem bàn tay 在 SGChill Youtube 的最佳貼文
Như thế này có thể xem là cắt ớt nhanh nhất chưa các bạn, một bịch ớt mà bạn nhân viên của một quán nhậu cắt chỉ một lúc là xong, công việc hằng ngày của bạn này à, cắt không hề bị cay bỏng tay gì hết nhe. Xem cách bạn ấy cắt cực kỳ đơn giản chứ không có gì khó hết nhe, mà miếng ớt nào cùng đều như miêng nào.
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _
CẢM ƠN các bạn đã xem! Nếu thấy hay thì bạn nhớ bấm ĐĂNG KÝ để đón xem những video mới nhất nhé!
_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _
S u b s c r i b e: https://goo.gl/V9ku6f
F a n p a g e: https://goo.gl/2TAw7M
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/3I7wF2qmY0c/hqdefault.jpg?sqp=-oaymwEbCKgBEF5IVfKriqkDDggBFQAAiEIYAXABwAEG&rs=AOn4CLAnaBZwWGYvUb69VAoAGzEZxKmunA)
xem bàn tay 在 Blued - [ BẠN LÀM CÔNG HAY CHỦ ] Nắm bàn tay lại thử xem... 的推薦與評價
[ BẠN LÀM CÔNG HAY CHỦ ] Nắm bàn tay lại thử xem nào. Nam tay trái nữ tay phải nhé 1. THƯỢNG (上) BAN: Đi làm, làm công theo ca 2. THỔ (土) HÀO: Làm chủ,... ... <看更多>