"สูตรชาใบมะกรูด ลดความดันสูง" มั่วนะครับ
หลังๆ เหมือนเรื่องแชร์กันมั่วๆ เกี่ยวกับสูตรสมุนไพรรักษาโรคต่างๆ (เช่น น้ำมะนาวโซดารักษามะเร็ง) จะค่อยๆ น้อยลงจากโซเชียลนะ แต่ก็ยังมีคำถามหลังไมค์มาบ้าง คราวนี้เป็น "น้ำชาใบมะกรูด ลดความดัน" ... ซึ่งเป็นเรื่องมั่วนะ รายการ "ชัวร์ก่อนแชร์" ช่อง 9 MCOT เคยฟันธงไว้ให้แล้วครับ ( https://www.youtube.com/watch?v=f6fVhTBFSQw&feature=youtu.be )
สูตรที่แชร์กันนั้น บอกให้เอาใบมะกรูด 9 ใบต้มกับน้ำ 3 แก้ว ดื่มเช้าเย็น .. แต่ในรายการ ชัวร์ก่อนแชร์ มีคนที่เค้าทำตาม แล้วไม่ได้ดีขึ้น แต่กลายเป็นยิ่งไม่สบายหนักกว่าเดิมอีก
ผู้เชี่ยวชาญในรายการก็ระบุว่า ถึงแม้ว่ามะกรูดจะเป็นพืชอาหารพื้นบ้านที่กินกันมานานแล้ว แต่ก็ไม่ได้ให้กินที่เยอะๆ เข้มข้นขนาดนี้ ทำให้อาจจะได้รับสารต่างๆ ในใบมะกรูดมากเกินไป จนเป็นอันตรายได้
ตามตำรายาสมุนไพรไทยเอง แม้จะระบุสรรพคุณของมะกรูดไว้หลายอย่าง แต่ก็ไม่ได้มีบอกไว้ว่าจะช่วยเรื่องความดันสูงได้ ... ดังนั้น เรื่องนี้จึงเป็นเรื่องมั่ว อย่าแชร์ครับ
-----------
สนใจหนังสือ "อ๋อ! มันเป็นอย่างนี้นี่เอง" ติดต่อสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ สนพ. มติชน http://www.matichonbook.com/…/matichonb…/newbooks/-2997.html
"Papaya leaf tea recipe. Reduce high blood pressure" is messing around.
Recently, it's like sharing randomly about herbal recipes (such as lemonade, soda, cure cancer). It will be less from social media, but there are some questions behind the mic. This time it's " Kaffir leaf tea. Reduce blood pressure... Which is a random story. "sure before sharing" channel 9 MCOT has been sure. (https://www.youtube.com/watch?v=f6fVhTBFSQw&feature=youtu.be)
The recipe that I shared told you to take 9 papaya leaves and 3 glasses of water. Drink in the morning and evening.. But on the list for sure before sharing, there are people who didn't get better, but it becomes more sick. More more.
Experts on the list say that even though the papaya is a local food plant that has been eating for a long time, it hasn't been eating this intense. It may receive too many substances in the papaya leaves to be harmful.
According to the Thai herbal medicine book, even if it has specified many benefits of makrut, it is not said that it will help with high blood pressure... so this is a mess. Don't share.
-----------
Interested in the book " oh! This is how it is " Contact to order at the website. Matichon http://www.matichonbook.com/index.php/matichonbook/newbooks/-2997.htmlTranslated
ชัวร์ก่อนแชร์ ช่อง 9 在 อ๋อ มันเป็นอย่างนี้นี่เอง by อาจารย์เจษฎ์ Facebook 的最讚貼文
"เรื่องอันตรายจากปลานิล ไม่ใช่เรื่องจริงครับ"
ใช้ชีวิตยากขึ้นทุกวัน ไอ้โน้นก็ห้ามกิน ไอ้นี่ก็ห้ามกิน ขนาด "ปลานิล" ยังบอกว่าอันตราย ไม่ให้กินอีก ... ความจริงเป็นเช่นไร
มีเพจพวกคลิ้กเบตเขียนถึง "อันตรายจากการกินปลานิล” เอาไว้หลายข้อมาก ตั้งแต่เป็นปลาที่ทำลายธรรมชาติ เพราะฟาร์มเลี้ยงไม่ดี สร้างมลพิษในน้ำ ก่อผลกระทบต่อสิ่งแวดล้อมระบบนิเวศ / เป็นปลาที่มีไขมันที่ไม่ดีสูงเกินไป เพราะเลี้ยงด้วยข้าวโพด ถั่วเหลืองเป็นอาหาร / ผ่านการดัดแปลงพันธุกรรม และเต็มไปด้วยยาฆ่าแมลงและยาปฏิชีวนะ แถมมีสารอันตราย
ไดบิวทิล ทิน (DBT) ในเนื้อปลา / ปลากินขี้ปลาด้วยกันเอง รวมถึงขี้หมูและห่าน ทำให้มีเชื้อซาลโมเนลลาปนเปื้อนได้ / มีสารก่อมะเร็งไดออกซิน ..... เรื่องนี้มีที่มาอย่างไร
จากเพจ http://www.snopes.com/food/warnings/tilapia.asp วิเคราะห์ไว้ พบว่า เรื่องนี้มันไม่เกี่ยวกับปลานิลในบ้านเรา แต่มาจากเรื่องอเมริกาตรวจพบสารพิษในปลานิล ที่นำเข้าจากประเทศจีน !!
ในอเมริกานั้น ปลานิลเป็นปลาที่นิยมบริโภคกันมากอันดับต้นๆ อีกชนิดหนึ่ง และส่วนใหญ่เป็นปลาเลี้ยง ไม่ใช่ปลาจับจากธรรมชาติ เนื่องจากเป็นปลาที่โตเร็ว และกินพืชเป็นหลัก เลยไม่ค่อยมีสารพิษ เช่น ปรอท สะสมเหมือนปลากินเนื้อชนิดอื่นๆ โดยปลานิลที่จำหน่ายนั้น มีทั้งที่เลี้ยงในประเทศเอง และที่นำเข้าจากต่างประเทศ เช่น เอกัวดอร์ จีน ไต้หวัน ฯลฯ โดยจีนเป็นผู้ที่เลี้ยงปลานิลมากที่สุดในโลก และเกือบครึ่งนั้นเลี้ยงเพื่อส่งออกไปอเมริกา
ปัญหาที่เกิดขึ้นจริง เกิดจากปลานิลที่เลี้ยงในจีนนั้น เลี้ยงแบบแออัดและใช้สารเคมีมากกว่าปลาจากประเทศอื่นๆ มีการใช้ขี้สัตว์มาเป็นอาหารปลาจริงๆ และทำให้เกิดการแพร่เชื้อโรคได้จริง แถมมีกาารใช้ยาปฏิชีวนะและยาฆ่าเชื้อราในการเลี้ยงปลานิลจริง
โดยรายงานของ อ.ย. อเมริกา ในปี 2009 ระบุว่าปลาที่นำเข้าจากจีนนั้นมักจะเลี้ยงในบ่อที่รับของเสียจากเป็ดไก่และหมูวัว จนทำให้ทางอเมริกาต้องตีกลับปลานิลจากจีนไปบ่อยครั้งในช่วงปี 2000 ถึง 2008
สรุปได้ว่า มันเป็นเรื่องปลานิลจากจีนที่อันตราย ไม่ใช่ปลาบ้านเราครับ
ยิ่งไปกว่านั้น จากข้อมูลที่รายการ #ชัวร์ก่อนแชร์ ช่อง 9 อสมท. ได้ทำไว้ในตอน "กินปลานิลเลี้ยง เสี่ยงมะเร็ง 10 เท่า จริงหรือ?" (https://www.youtube.com/watch?v=hbd07VbSNx8) จะเห็นได้ว่า ปลานิลที่เลี้ยงในบ้านเรานั้น ไม่ได้อันตรายอย่างที่ว่า ไม่ได้ผ่านการดัดแปลงพันธุกรรมอะไร เลี้ยงด้วยกระบวนการเพาะเลี้ยงแบบบ่อกว้าง ที่ได้มาตรฐาน GAP อาหารและยาที่ให้กับปลาอย่างเหมาะสม และการควบคุมดูแลคุณภาพความปลอดภัย เชื้อโรคต่างๆ โดยหน่วยงานของรัฐ
เพราะฉะนั้น กินปลานิลเถอะครับ แหล่งโปรตีนอย่างดีเลย มีไขมันพวกโอเมก้าสามเยอะด้วย .. ดีกว่ากินสินบาทคาดสินบน แน่ๆ ครับ 555
---------
สนใจหนังสือ "อ๋อ! มันเป็นอย่างนี้นี่เอง" ติดต่อสั่งซื้อได้ที่เว็บไซต์ สนพ. มติชน http://www.matichonbook.com/…/matichonb…/newbooks/-2997.html