รายละเอียดงานจ้ะ
กลุ่มไลฟ์โกส์ออนเขียนประวัติศาสตร์วงการเพลงสามัคคีชุมนุมไม่แบ่งค่าย
ช่วยศิลปินประสบภัยอลังการงานสร้าง 21 ก.พ. บ่ายสาม ศูนย์วัฒนธรรมฯ
มูลนิธิศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร หนุน กลุ่มไลฟ์โกส์ออน คนวงการดนตรี เขียนประวัติศาสตร์วงการเพลงสามัคคีชุมนุมไม่แบ่งค่าย ช่วยศิลปินประสบเคราะห์ภัย อลังการงานสร้าง ศิลปิน ทุกแนวเพลง ทุกรุ่น ขึ้นเวที ร่วมกัน โดยไม่คิดค่าใช่จ่ายในการแสดง
จัดแถลงข่าวไปเรียบร้อยแล้ว เมื่อวันที่ 12 กุมภาพันธ์ ณ หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานคร อาจารย์ ไกรศักดิ์ ชุณหะวัณ ร่วมด้วยกลุ่ม Life goes onร่วมกันแถลงข่าวการจัด คอนเสิร์ต ไลฟ์โกส์ออน มิวสิค ฟอร์ เฟรนด์ (Life Goes on Music for friend)
ที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2558 ณ ลานอเนกประสงค์ และลานหน้าศาลาไทย ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย เวลา 15.00 น. จนถึง 22.00 น. หวังการสร้างเครือข่าย ในการร่วมเป็นจิตอาสาของคนในวงการ ให้การช่วยเหลือเพื่อนศิลปินที่ประสบภัยทุกข์ยากต่างๆ ประเดิมให้การช่วยเหลือ อัธพนธ์ มกรานนท์ หรือ เอ๊ดดี้ ออโต้บาห์น เป็นรายแรก
โดยมีผู้ให้การสนับสนุนส่งตัวแทนมาร่วมในงานนี้ด้วย อาทิ บริษัท สิงห์ คอร์เปอเรชั่น จำกัด, KTC กรุงไทยการ์ด,ร้านอาร์ต คาเฟ่ บาย บราวน์ชูการ์ บริษัท ซีซีเลีย มิวสิค ฯลฯ และเหล่าศิลปินจิตอาสา มาร่วมงานอย่างคับคั่ง อาทิ เขียว คาราบาว, มาโนช พุฒตาล, นัฐิฎา ศรียานนท์( เก่ง เดอะว้อยซ์) และที่มาสร้างเซอร์ไพรส์ ให้งานคือ คือการแสดงของ วงเดอะ บีทเทิ่ล นัทส์
ที่น่าประทับใจมาก ก็คงเป็นช่วง เวลาที่คุณอาคม มกรานนท์ คุณพ่อ ของ เอ๊ดดี้ ออโต้บาห์น ได้ มากล่าวแสดงคำขอบคุณ มูลนิธิ ฯและ เพื่อนๆ ที่มาช่วยงานในครั้งนี้ โดยมี เอ๊ดดี้ มาร่วมงานด้วย
อาจารย์ ไกรศักดิ์ ชุณหะวัณ ในฐานะประธานกรรมการมูลนิธิศิลปวัฒนธรรม แห่งกรุงเทพมหานคร ได้เปิดเผย ถึงการที่ทางมูลนิธิ ได้ให้การสนับสนุนการจัดคอนเสิร์ตครังนี้ว่า
“การที่ทาง มูลนิธิฯลฯ ได้มาร่วมจัดงานในครั้นี้นั้น ก็มาจากการที่กลุ่ม Life goes on มาขอคำปรึกษา เพื่อหาทางช่วยเหลือศิลปิน ที่ประสบเคราะห์ภัย ต่างๆ และทางมูลนิธิก็เห็นว่าเป็นโครงการเริ่มต้น นับเป็นแบบอย่างที่ดี โดยมูลนิธิฯหวังว่า จากงานนี้จะเป็นการประเดิมในการได้ช่วยเหลือคนในวงการแวดวงศิลปะทุกแขนงต่อไปในอนาคต นับเป็นก้าวแรกที่สำคัญอย่างยิ่ง ของกลุ่มทำงาน ที่ทางมูลนิธิฯยินดีอย่างยิ่งในการให้การสนับสนุน”
ทางด้านการแสดงบนแวทีคอนเสิร์ตครั้งนี้ ได้รับการสนับสนุน ทางด้านโปรดักชั่น มาแบบทีมโปรดักชั่นสี่ประสาน จาก บริษัท มิสเตอร์ทีม บริษัท ทีไลท์ ติ้ง บริษัท คิว จังค์ชั่น พัฒน์ฑริก มีสายญาติ โปรดัชั่นดีไซน์ มือรางวัลจากวงการภาพยนตร์ ที่จะมาสร้างสรรค์ ให้คอนเสิร์ตครั้งนี้ไม่ธรรมดา โดยมี สมชัย ขำเลิศกุล และ จิรพรรณ อังศวานนท์ วิโรจน์ ควันธรรม เป็นผู้ควบคุมการแสดง คุมโชว์ทั้งหมด ซึ่งได้ จัดหมวดหมู่ของการแสดง ในแนวดนตรี ต่างๆ อย่างน่าสนใจ ทั้ง เพลง ป๊อป แจ๊ส โซล และ ดนตรีร็อค มากันแบบหลากหลายแนวดนตรี ที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน กับคอนเสิร์ต เต็มรูปแบบ เช่นนี้ แนวเพลง นักดนตรี ตั้งแต่รุ่นใหญ่ เรื่อยมาถึงรุ่นใหม่
คอนเสิร์ต ไลฟ์โกส์ออน มิวสิค ฟอร์ เฟรนด์ ( Life Goes on Music for friend) มีเหล่า ศิลปิน จิตอาสา มาร่วมขึ้นเวที อย่างคับคั่ง เป็นประวัติการณ์ มีอาทิ บุรินทร์ บุญวิสุทธิ์ กรูฟไรเดอร์, โก้ มิสเตอร์ แซ็กแมน, บิลลี่ โอแกน, เขียว คาราบาว, จิรพรรณ อังศวานนท์, วงบางกอก คอนเน็คชั่น และ สมเล็ก , วงโซล อาฟเตอร์ ซิก, โจ จิรายุส วรรธนะสิน, ก้อง สหรัถ สังคปรีชา, จอห์น รัตนเวโรจน์, โอฬาร พรหมใจ และ นพอนันต์ ประยูรสุข มาในนาม ดิ โอฬาร โปรเจ็คต์, มาโนช พุฒตาล, สุรสีห์ อิทธิกุล, ปุ้ม พงศ์พรหม สนิทวงศ์ ณ อยุธยา, วงคาไลโดสโคป, เป้ อารักษ์, โปรด ธนภัทร มัธยมจันทร์, วงแน็ปอะลีน (Nap. A. Lean), ป้อม ออโต้บาห์น, ว่าน ธนกฤต พานิชวิทย์, นรีกระจ่าง คันธมาส, เก่ง ณฐิฏา ศรียานนท์, วงมิสเตอร์ทีม, วงดิเอเวอร์เรจ ไทยแบนด์ (The Average Thai band)
ในส่วนของศิปลินที่มาร่วมขึ้นเวทีในครั้งนี้ ต่างมีจิตอาสา ที่มีน้ำใจ สละเวลามาร่วมขึ้นเวที ให้เวลาในการซ้อมแบบไม่คิดค่าใช้จ่ายแต่อย่างใด โดยมี ฮูก สตูดิโอ ให้การสนับสนุน ห้องซ้อม ให้นักดนตรีตั้งแต่เริ่มจนจบงาน พิธีกร บนเวที สามยุค สามวัย วิโรจน์ และ แมพ ควันธรรม ดีเจ ซี้ด นรเศรษฐ์ หมัดคง
นอกจากการแสดงดนตรีแล้วรอบๆบริเวณหน้าหอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมฯ ยังจะประกอบด้วย การออกบู้ท ของร้านขายเครื่องดนตรี ร้านอาหาร และเครื่องดื่ม สินค้า ผลิตภัณฑ์ต่างๆ มีกลุ่มเครือข่ายศิลปิน นำโดย วสันต์ สิทธิเขตต์ จะมาวาดรูปสีนำ้การกุศล เพื่อรับบริจาคมีการถ่ายรูปจาก ช่างภาพนู้ด ชื่อดัง โสภิรัตน์ งามขำ และผองเพื่อน
ที่สำคัญ เหล่านักร้องจากเวทีประกวด เดอะว้อยซ์ อาทิ น้องวาน น้องแตงโม น้องจูน จะมาร่วม ถือกล่องรับบริจาค จากแฟนๆ เพลง เพื่อหารายได้ด้วย
วิโรจน์ ควันธรรม ในฐานะตัวแทนกลุ่ม ไฟล์ โกส์ออน เปิดเผยในท้ายที่สุดว่า “โดยรายได้จากการบริจาค ในงานครั้งนี้ เราจะนำเป็นกองทุนมอบให้กับศิลปินที่ประสบเคราะห์ภัย โดยประเดิมที่ คุณเอ๊ดดี้ มกรานนท์ ที่ประสบ กับอัคคีภัย และเป็นแรงขับ ในกลุ่มเพื่อนที่ทำให้เกิดงานครั้งนี้ ส่วนในอนาคต กับการช่วยเหลือ คนอื่นๆ คงต้องว่ากันเป็นงานๆไป และดูว่าจะมีเพื่อนพ้องน้องพี่ ที่ต้องการความช่วยเหลือในรูปแบบไหน เพราะปกติในกลุ่มนักดนตรีนั้น เราก็ได้มีกลุ่มก้อน ในการให้การช่วยเหลือเพื่อนฝุงที่มีประสบเคราะห์ภัยในรูปแบบต่างๆ อยู่หลายส่วนด้วยกัน ซึ่งแต่ละส่วน ก็จะได้มาร่วมบริจาค ในงานนี้ด้วย ในวันที่ 21 กุมภาพันธ์ ”
“ทางด้านการแสดงบนเวที ในฐานะที่คลุกคลี อยู่กับวงการดนตรีมาตลอดชีวิตที่ผ่านมา รู้สึกซาบซึ้งใจ ในน้ำใจไมตรี ของเหล่าเพื่อนพ้องนักดนตรี เป็นอย่างยิ่ง ที่ได้ เสียสละ มีน้ำใจ ในการมาร่วมงานการกุศลครั้งนี้ รวมไปถึงสื่อมวลชน ที่ให้การเสนอข่าวมาตั้งแต่วันเริ่มต้น ผมเชื่อว่างานนี้ จะเป็นที่จดจำในใจของผู้ชม และผู้ที่ทำงานจิตอาสาของพวกเราไปอีกนาน ขอบขอบคุณ เหล่าสปอนเซอร์ที่มีน้ำใจ ให้ การสนับสนุน กิจกรรมครั้งนี้ เป็นอย่างสูง รวมไปถึงเหล่าทีมงานจิตอาสาทุกท่านด้วย และส่วนสำคัญที่ขาดไม่ได้คือ บริษัท ผู้ถือลิขสิทธิ์เพลงต่างๆ ทั้งเพลงไทยและเพลงสากล ต่างๆ ที่เรานำมาเล่นบนเวที ได้แก่ บริษัท Music copyrights Thailand (MPC), GMM Grammy, Spicy Disc ,GTH, Humming House ,
Ecru Music รวมไปถึง หอศิลปวัฒนธรรมแห่งกรุงเทพมหานตร ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ที่ให้การสนับสนุนเรื่องสถานที่ ในการจัดงาน ”
ขอบพระคุณ ในการนำเสนอข่าว ประชาสัมพันธ์เฉพาะกิจ
ปริศนา รัตนเกื้อกูล โทร 081 657 3143
แนวเพลง ต่างๆ 在 MR Arranger - ชื่อเรียกแนวเพลงต่างๆ 1.pop 2.dance ... - Facebook 的推薦與評價
ชื่อเรียกแนวเพลงต่างๆ 1.pop 2.dance pop 3.rap 4.pop dance 5.rock 6.post-teen pop 7.pop rap 8.latin 9.hip hop 10.trap latino 11.modern rock ... ... <看更多>
แนวเพลง ต่างๆ 在 "แบ่งแยกแนวเพลงยังไง?" | BADDAY - YouTube 的推薦與評價
สวัสดีตอนเช้า! มีความเห็นยังไงบ้างเม้นด้วยน้าา*ลงคลิปทุกอาทิตย์เลยนะจ้ะ อย่าลืม sub ... ... <看更多>