รั บ อ อ เ ด อ ร์ ไ ส้ ก ร อ ก ห มู 🐷🥖
ร อ บ นี้ จั ด ไ ป แ พ ค ล ะ 1 0 0 บ า ท
พิ กั ด ใ น ตั ว เ มื อ ง อุ บ ล ส่ ง ฟ รี ‼️
น า น ๆ ม า ที ข อ ง ดี เ มื อ ง เ ข ม ร า ฐ ❤️
同時也有2部Youtube影片,追蹤數超過4,700的網紅atomkritkanok,也在其Youtube影片中提到,จ ะ ทำ เ ช่ น ไ ร เ มื่ อ รั ก ไ ด้ ต า ย ไ ป พ ร้ อ ม เ ธ อ :( มาช้าแต่มานาจา เจอกันเดือนละคลิป55 :) IG : https://www.instagram.com/atomkritkanok/ ...
「ไปพระราม 2」的推薦目錄:
- 關於ไปพระราม 2 在 Nongchat Facebook 的最佳解答
- 關於ไปพระราม 2 在 แบกเป้ พาเพื่อนเที่ยวยุโรป Facebook 的最讚貼文
- 關於ไปพระราม 2 在 Dek Thai Klai Baan เด็กไทยไกลบ้าน Facebook 的最佳貼文
- 關於ไปพระราม 2 在 atomkritkanok Youtube 的最佳解答
- 關於ไปพระราม 2 在 Teaw Beb Gru Channel Youtube 的最佳貼文
- 關於ไปพระราม 2 在 วิธีการเดินทางไปพระราม 2 จากหมอชิต ด้วยรถไฟฟ้าและรถเมล์ 的評價
- 關於ไปพระราม 2 在 Central Rama 2 - #แนะนำบริการใหม่! สถานีรถตู้โดยสาร... 的評價
ไปพระราม 2 在 แบกเป้ พาเพื่อนเที่ยวยุโรป Facebook 的最讚貼文
ฉั น ไ ม่ รู้ ว่ า วั น พ รุ่ ง นี้
ท้ อ ง ฟ้ า จ ะ เ ป็ น เ ช่ น ไ ร
ฉั น ไ ม่ รู้ ว่ า เ ดื อ น ปี ห น้ า
พ ร ะ อ า ทิ ต ย์ จ ะ ห า ย ไ ป ไ ห น
ฉั น จึ ง ไ ป ต า ม เ ก็ บ ฝั น ใ น วั น นี้
Photographer: Saya Tunkul
Route: สวิตเซอร์แลนด์+ออสเตรีย+เยอรมัน
ขอขอบคุณ: คุณสุ จากกรุงเทพมหานคร
ไปพระราม 2 在 Dek Thai Klai Baan เด็กไทยไกลบ้าน Facebook 的最佳貼文
อย่ามัวแต่น้อยใจ ตัดพ้อโชคชะตา
มาทำตัวให้ "พร้อมและคู่ควร" กับโอกาสดีกว่า
วันนี้มีลูกค้าจากต่างประเทศที่ไม่เคยรู้จักและไม่เคยทำธุรกิจด้วยมาก่อนติดต่อมาทาง LinkedIn บอกว่าได้เข้ามาดูโปรไฟล์ของผมแล้วชอบ (ซึ่งทำไว้เล่น ๆ น่าจะเมื่อเกือบ 5 ปีที่แล้วและแทบจะไม่ได้อัพเดทมันอีกเลย คือใช้งาน Instagram ว่าน้อยมากแล้ว LinkedIn นี่ยิ่งน้อยกว่าอีก) และอยากติดต่อให้ไปช่วยเป็นล่ามการประชุมสำคัญให้ที่ต่างประเทศ พร้อมออกค่าเครื่องบินและค่าที่พักและอาหารให้ทุกอย่างนอกเหนือจากค่าบริการงานล่ามต่างหาก ซึ่งหากผมได้ไปจริง ๆ ก็ถือเป็นงานที่น่าสนใจและผลตอบแทนดีทีเดียว
.
ก็เลยทำให้คิดว่า นี่สินะ "Connecting the dots" ที่ Steve Jobs เคยพูดไว้ในสุนทรพจน์บันลือโลกของเขา หากเมื่อ 5 ปีก่อน ผมไม่ได้สร้างจุดเล็ก ๆ (การสร้าง LinkedIn Profile) เอาไว้โดยที่ไม่ได้คาดหวังอะไรกับมันเลย เพราะคิดว่าคนไทยใช้งาน LinkedIn กันน้อยมาก ๆ โอกาสนี้ก็คงไม่เข้ามาหาผม และผมคงไม่มีโอกาส "ต่อจุด" มาถึงมันได้อย่างวันนี้แน่นอน
.
หลายคนมักชอบคิดว่า "ชีวิตไม่ค่อยพบเจอโชคดี" แบบใคร ๆ เขาบ้าง แทนที่จะมัวแต่ตัดพ้อถึง "โชคชะตา" ของตนเอง บางทีควรจะหันมามองตัวเองว่า ตัวเองได้เคย "สร้างจุดแห่งโอกาส" ไว้ให้ตัวเองบ้างแล้วหรือยัง?
.
คนที่คุณมองว่าเขา "โชคดี" จริง ๆ แล้วเขาเพียงแค่ลงทุน ลงแรง และลงเวลา ไปกับการ "สร้างจุดแห่งโอกาส" เหล่านี้ไว้รอบตัวมากมายกว่าคุณเท่านั้นเอง ทั้งในรูปของการอ่านหนังสือดี ๆ เข้าคอร์สพัฒนาตัวเอง ออกไปพบเจอทำความรู้จักกับคนเก่ง ๆ คนดี ๆ และมุ่งพัฒนาตัวเองอย่างไม่หยุดยั้งโดย "ไม่รอ" ให้มี "โอกาส" เกิดขึ้นก่อน เพราะคนเหลานี้เขารู้ดีกว่า เมื่อ "โอกาส" มันเกิดขึ้นแล้ว แต่ตัวเขา "ไม่พร้อม" สำหรับมัน สิ่งที่เห็นเป็น "โชคดี" อาจกลายเป็น "โชคร้าย" สำหรับเขาได้ทันทีเช่นกัน
.
ในทางตรงข้าม หากคุณทำจนเป็นนิสัยให้ตนเอง "พร้อมเสมอ" สำหรับทุกโอกาสที่เข้ามา คุณจะได้ค้นพบความจริงที่ว่า ตัวคุณเองนั้นจะ "สร้างโชคดี" ขึ้นเองแค่ไหนก็ได้ บ่อยแค่ไหนก็ได้ อย่างไม่มีขีดจำกัด เพราะ "โอกาสดี ๆ" มีอยู่มากมายรอบตัวเราเสมอ
.
สิ่ ง ที่ "มี น้ อ ย" ใ น โ ล ก นี้
ไ ม่ ใ ช่ " โ อ ก า ส " ห ร อ ก น ะ ค รั บ...
แ ต่ เ ป็ น ค น ที่ " พ ร้ อ ม " แ ล ะ " คู่ ค ว ร "
ที่ จ ะ ไ ด้ มั น ไ ป ค ร อ ง ต่ า ง ห า ก
.
มารุต เมฆลอย
นักธุรกิจภาษาและนักพัฒนาชีวิต
ไปพระราม 2 在 atomkritkanok Youtube 的最佳解答
จ ะ ทำ เ ช่ น ไ ร เ มื่ อ รั ก ไ ด้ ต า ย ไ ป พ ร้ อ ม เ ธ อ :(
มาช้าแต่มานาจา เจอกันเดือนละคลิป55 :)
IG : https://www.instagram.com/atomkritkanok/
Fb: https://www.facebook.com/atomkritkanok/
https://www.facebook.com/suaysod
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/6AesW-jEjMs/hqdefault.jpg)
ไปพระราม 2 在 Teaw Beb Gru Channel Youtube 的最佳貼文
" U n s e e n เ ก า ะ ไ ข่ | ป ะ ทิ ว | ชุ ม พ ร "
ครอบครัวหัวหยองพาไปเที่ยวเกาะที่เรียกได้ว่า unseen จริงๆ ค่ะสำหรับเกาะไข่ เกาะที่มีชายหาดยื่นออกมา ทำให้เราได้เดินทอดน่องประหนึ่งเป็นแคทวอล์กกลางทะเล ที่บอกว่า unseen คือชายหาดแบบนี้จะมีให้เห็นเพียงแค่ไม่กี่เดือนเท่านั้น นั่นก็คือ พ.ค. - พ.ย. บางปีอาจเห็นแค่ถึงเดือน ต.ค. เท่านั้น หลังจากนั้นจะมีมรสุมเข้าชายหาดก็จะถูกน้ำทะเลกลืนหายไป เฮ้ยย ! แบบนี้ก็มีด้วย
ติดตามความสนุกแบบเต็มๆในรายการ : ชื่นใจไทยแลนด์ อัมรินทร์ทีวี HD34
อ่านรีวิวเพิ่มเติมที่ : me-story.com
![post-title](https://i.ytimg.com/vi/3_RC4UsrenA/hqdefault.jpg?sqp=-oaymwEbCKgBEF5IVfKriqkDDggBFQAAiEIYAXABwAEG&rs=AOn4CLDloQu_R_vu4fIwleLyFMDm5oNwAA)
ไปพระราม 2 在 Central Rama 2 - #แนะนำบริการใหม่! สถานีรถตู้โดยสาร... 的推薦與評價
. เส้นทางรถ จากเซ็นทรัล พระราม 2 ไปยังสถานที่ต่างๆ มีดังนี้ สาย 1 - ม.รามคำแหง ... ... <看更多>
ไปพระราม 2 在 วิธีการเดินทางไปพระราม 2 จากหมอชิต ด้วยรถไฟฟ้าและรถเมล์ 的推薦與評價
วิธีการเดินทาง ไปพระราม 2 จากหมอชิต ด้วยรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินและรถเมล์สาย 147 สะดวกสบายรวดเร็ว0:00 การเดินทาง6:11 แนะนำสินค้า Bunch Rosé ... ... <看更多>