เทรนด์ถือแก้วใส่น้ำ กำลังฮิตไปทั้งโลก
คือจะแอบเอาท์เลยถ้าเรายังถือแก้วกาแฟเย็นพลาสติก แก้วชานมพลาสติกอยู่ เพราะตอนนี้โลกกำลังร้อนจัด ทุกคนหันมาเลิกใช้อะไรพลาสติกๆ และไม่ทิ้งอะไรที่ไม่จำเป็น เทรนด์ถือแก้ว ถือขวดเก็บความเย็นความร้อนเลยฮิตสนั่น ฮิตแบบทำกันทั้งครอบครัวเลยนะ เพิ่งไปอเมริกามา ที่ฮ่องกง ที่ซานฟราน เห็นคนเข้าคิวกันใหญ่ ก็งงว่าต่อคิวอะไรกันยาวเชียว ปรากฏว่าต่อคิดไปรองน้ำใส่แก้วใส่ขวดเอาไว้กินกัน ทั้งอาจูม่า เด็กวัยรุ่น เด็กเล็ก ก็ทำกันหมด เลยคิดว่าเราน่าจะทำให้ติดนิสัยไปเลย ไปไหนต้องเอาแก้วประจำตัวไปด้วย
ไปเชียงใหม่มา ไปเจอกับน้องเค้ก เจ้าของร้าน Basecamp Thailand ไม่อยากจะคิดว่าน้องเค้กยื่นแก้วสีเหลืองให้แล้วบอกว่าให้เอาไปใช้ เค้กบอกว่าเขาใช้กันทั้งโลกแล้ว ที่ร้านเค้กจะมีฝรั่งมาเยอะ ไปเทรคกิ้ง นั่งทำงาน แทบทุกคนก็ใช้แบบนี้กัน เลยได้ฤกษ์เริ่มลองใช้ โหววว ชอบเลย ชอบที่เก็บความเย็นได้เป็นวัน ยังไงก็เย็น และชอบที่มีสีๆ อะไรติดมือ มีของประดับคู่กายชิ้นใหม่ เวลาไปซื้อกาแฟ ซื้อชา ก็จะบอกคนขายว่า ใส่แก้วพี่เลยค่า เราได้กินจากแก้วของเราเอง คือดีอะ และแก้วอันที่เค้กให้ น้ำไม่หกเด็ดขาด พลิกคว่ำ เทหน้าเทหลัง ก็ไม่หก ลองเขวี้ยงใส่ในเป้ ก็รอดหมด
เลยอยากแนะนำสาวๆ ว่าลองใช้อะไรแบบนี้ดูนะ สนุกดีอะ และถ้าใครชอบของแบรนด์นี้ KleanKanteen ลองเข้าไปที่เพจของน้องเค้ก Basecamp Coffee House เป็นร้านกาแฟของเธอที่เชียงใหม่ รักร้านนี้มาก ผู้ฝอหน้าตาดีๆ ชอบมานั่ง กาแฟอร่อย มีของแนวเทรคกิ้งอินเตอร์ๆ ขายด้วย
#BasecampThailand #BasecampCoffeeHouse #KleanKanteenTH #BringYourOwn #PlasticFree
同時也有10000部Youtube影片,追蹤數超過2,910的網紅コバにゃんチャンネル,也在其Youtube影片中提到,...